Danh mục hỏi đáp Danh mục hỏi đáp

 


  

   


 
 
Hiển thị hỏi - đáp Hiển thị hỏi - đáp
   Chi tiết câu hỏi / trả lời  
  Có được bổ sung thêm người ngoài danh sách bầu cấp ủy lần hai không ?
(Người gửi: | Ngày gửi: 21/06/2020)
Câu hỏi
(Người gửi: | Địa chỉ: | Email: )
Đại hội tiến hành bầu cấp ủy, khi ban kiểm phiếu công bố kết quả bầu cử, số người trúng cử ít hơn số lượng cấp ủy mà đại hội đã quyết định. Đại hội quyết định bầu đủ số lượng cấp ủy viên. Danh sách bầu cử lần này, đại hội có được bổ sung thêm người ngoài danh sách bầu cử lần đầu không ?
Câu đáp
Khoản 2, Điều 20, Quy chế bầu cử trong Đảng quy định về bầu đại biểu dự đại hội Đảng bộ cấp trên: “Danh sách bầu cử lần sau có giới thiệu bổ sung đại biểu ngoài danh sách bầu cử lần trước hay không do đại hội quyết định”: Chỉ áp dụng trong trường hợp đại hội bầu đại biểu dự đại hội đảng bộ cấp trên, còn khi bầu cấp ủy không áp dụng quy định này.
Như vậy, khi bầu cử lần thứ hai để đủ số lượng cần bầu thì danh sách bầu cử là những đồng chí không trúng cử trong danh sách bầu cử lần đầu, không bổ sung thêm.
Tin nổi bật Tin nổi bật
  Trao tặng 100 phần quà cho người dân khó khăn bị ảnh hưởng bởi dịch bệnh Covid-19 tại xã Lý Nhơn, Cần Giờ (25/10/2021)
  Công đoàn Viên chức TPHCM trao 120 túi an sinh đến đoàn viên công đoàn, người lao động thuộc CĐCS Cơ quan Thành Đoàn bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 (15/10/2021)
  Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Khối thăm các đồng chí nguyên lãnh đạo nhân kỷ niệm ngày truyền thống Ngành Kiểm tra của Đảng (15/10/2021)
  Trao tặng 1000 túi an sinh đến đoàn viên, người lao động bị ảnh hưởng bởi dịch Covid-19 (15/10/2021)
  Công đoàn Viên chức TPHCM trao 267 suất học bổng Nguyễn Đức Cảnh năm học 2020 - 2021 cho học sinh, sinh viên vượt khó, có thành tích học tập xuất sắc (15/10/2021)
Hình ảnh hoạt động Hình ảnh hoạt động
Video Video